• 1

YOFC tana nazarin yadda ake saita fasahar ERP don tabbatar da babban amincin hanyoyin sadarwar Ethernet

Menene ERPS Ring?

ERPS (Ethernet Ring Protection Switching) ƙa'idar kariyar zobe ce ta ITU ta haɓaka, wanda kuma aka sani da G.8032. Ƙa'idar haɗin gwiwa ce ta musamman da aka yi amfani da ita ga zoben Ethernet. Zai iya hana guguwar watsa shirye-shiryen da ke haifar da madauki na bayanai lokacin da cibiyar sadarwar zobe ta Ethernet ta cika, kuma lokacin da hanyar haɗin kan hanyar sadarwar zobe ta katse, zai iya hanzarta dawo da sadarwa tsakanin nodes daban-daban akan hanyar sadarwar zobe.

Ta yaya ERP ke aiki?

Matsayin Lafiya na Link:

Zoben ERPS ya ƙunshi nodes da yawa. Ana amfani da Haɗin Kariyar Ring (RPL) tsakanin wasu nodes don kare hanyar sadarwar zobe da hana madaukai faruwa. Kamar yadda aka nuna a cikin wannan adadi mai zuwa, haɗin gwiwar Na'ura A da Na'ura B, da kuma tsakanin Na'ura E da Na'ura F sune RPLs.

A cikin hanyar sadarwar ERP, zobe na iya tallafawa lokuta da yawa, kuma kowane misali zobe ne na ma'ana. Kowane misali yana da tashar yarjejeniya, tashar bayanai, da kumburin mai shi. Kowane misali yana aiki azaman keɓantaccen mahallin yarjejeniya kuma yana kiyaye nasa jihar da bayanai.

Fakitin da ke da ID na zobe daban-daban ana bambanta su ta hanyar adiresoshin MAC masu zuwa (byte na ƙarshe na adireshin MAC ɗin yana wakiltar ID ɗin zobe). Idan fakiti yana da ID na zobe iri ɗaya, misalin ERP ɗin da yake cikinsa za'a iya bambanta shi da VLAN ID ɗin da yake ɗauke da shi, wato ID ɗin zobe da VLAN ID a cikin fakiti na musamman suna gano misali.

10001

Matsayin gazawar hanyar haɗin gwiwa:

Lokacin da kumburi a cikin hanyar haɗin yanar gizon ya gano cewa duk tashar jiragen ruwa na zoben ERPS ya ragu, yana toshe tashar da ba ta dace ba kuma nan da nan ya aika fakitin SF don sanar da cewa sauran nodes akan hanyar haɗin sun kasa.

Kamar yadda aka nuna a cikin adadi mai zuwa, lokacin da hanyar haɗi tsakanin Na'ura C da Na'ura D ta kasa, Na'ura C da Na'ura D suna gano kuskuren hanyar haɗi, toshe tashar tashar da ba ta dace ba, kuma a lokaci-lokaci aika saƙonnin SF.

10002

Matsayin Warkar da Link:

Bayan an dawo da kuskuren hanyar haɗin yanar gizo, toshe tashar jiragen ruwa da ke cikin halin kuskure, fara mai ƙidayar lokaci, sannan aika fakitin NR don sanar da mai shi cewa an dawo da hanyar da ta dace. Idan kumburin mai shi bai karɓi fakitin SF ba kafin lokacin ƙayyadaddun lokaci ya ƙare, kumburin mai shi yana toshe tashar tashar RPL kuma yana aika fakiti na lokaci-lokaci (NR, RB) lokacin da mai ƙidayar lokaci ya ƙare. Bayan karɓar fakitin (NR, RB), kumburin dawowa yana sakin tashar dawo da kuskure da aka toshe na ɗan lokaci. Bayan karɓar fakitin (NR, RB), kumburin maƙwabcin ya toshe tashar tashar RPL kuma an dawo da hanyar haɗin.

Kamar yadda aka nuna a wannan adadi na gaba, lokacin da na'ura C da Device D suka gano cewa an dawo da hanyar haɗin yanar gizon da ke tsakanin su, suna toshe tashar jiragen ruwa da ke cikin yanayin rashin aiki na ɗan lokaci kuma su aika da sakon NR. Bayan karɓar saƙon NR, Na'ura A (kumburin mai shi) yana fara lokacin WTR, wanda ke toshe tashar tashar RPL kuma ya aika fakiti (NR, RB) zuwa duniyar waje. Bayan Na'ura C da Na'ura D sun karɓi saƙon (NR, RB), suna sakin tashar dawo da aka toshe na ɗan lokaci; Na'ura B (Makwabci) yana toshe tashar RPL bayan karɓar fakiti (NR, RB). An maido da hanyar haɗin kai zuwa matsayinta na rashin nasara.

10003

Fasalolin fasaha da fa'idodin ERPS

Daidaita Load ɗin ERP:

A cikin hanyar sadarwa iri ɗaya, ana iya samun zirga-zirgar bayanai daga yawancin VLANs a lokaci guda, kuma ERP na iya aiwatar da daidaita nauyi, wato, zirga-zirga daga VLANs daban-daban ana tura su ta hanyoyi daban-daban. Ana iya raba hanyar sadarwar zobe ta ERP zuwa VLAN mai sarrafawa da VLAN kariya.

Sarrafa VLAN: Ana amfani da wannan sigar don watsa fakitin yarjejeniya ta ERP. Kowane misalin ERP yana da nasa iko VLAN.

VLAN Kariya: Sabanin VLAN mai sarrafawa, ana amfani da VLAN kariya don watsa fakitin bayanai. Kowane misalin ERP yana da nasa kariya ta VLAN, wanda ake aiwatar da shi ta hanyar daidaita misalin bishiya mai faɗi.

Ta hanyar daidaita yanayin ERP da yawa akan hanyar sadarwar zobe iri ɗaya, nau'ikan ERP daban-daban suna aika zirga-zirga daga VLANs daban-daban, ta yadda yanayin zirga-zirgar bayanai a cikin VLAN daban-daban a cikin hanyar sadarwar zobe ya bambanta, don cimma manufar raba kaya.

Kamar yadda aka nuna a cikin adadi, misali 1 da misali 2 misalai ne guda biyu da aka saita a cikin zoben ERPS, RPL na lokuta biyu ya bambanta, haɗin tsakanin Na'ura A da Na'ura B shine RPL na Misali 1, kuma Na'ura A shine mai shi. node na Misali 1. Haɗin kai tsakanin Device C da Device D shine RPL na Misali 2, kuma Decive C shine ma'abucin misali 2. RPLs na lokuta daban-daban suna toshe VLAN daban-daban don aiwatar da daidaitawa a cikin zobe ɗaya.

10004

Babban matakin tsaro:

Akwai nau'ikan VLAN guda biyu a cikin ERP, ɗayan shine R-APS VLAN ɗayan kuma shine VLAN data. Ana amfani da R-APS VLAN kawai don watsa fakitin yarjejeniya daga ERPS. ERP kawai tana aiwatar da fakitin yarjejeniya daga R-APS VLANs, kuma baya aiwatar da duk wani fakitin harin yarjejeniya daga bayanan VLANs, inganta tsaro na ERP.

Taimakawa tangent madaidaicin madauki:

ERP yana goyan bayan ƙara zobba da yawa a cikin kumburi ɗaya (Node4) a cikin nau'in tangent ko tsaka-tsaki, wanda ke haɓaka sassaucin hanyar sadarwar.

Duk maɓallan masana'antar zobe na masana'antu suna tallafawa fasahar sadarwar hanyar sadarwar zobe ta ERPS, wanda ke haɓaka sassaucin hanyar sadarwar, kuma lokacin haɗuwar kuskure shine ≤ 20ms, yana tabbatar da babban kwanciyar hankali na watsa bayanan bidiyo na gaba-gaba. Bugu da ƙari, yana goyan bayan amfani da fiber na gani guda ɗaya don samar da hanyar sadarwar zobe na ERPS don tabbatar da cewa babu matsala a loda bayanan bidiyo, kuma a lokaci guda yana adana albarkatun fiber na gani da yawa ga abokan ciniki.

10005

Menene ERP ke yi?

Fasahar ERP ta dace da topologies na zobe na Ethernet waɗanda ke buƙatar babban dogaro da wadatuwa mai yawa. Don haka, an yi amfani da shi sosai a fannin kuɗi, sufuri, sarrafa masana'antu da sauran fannoni. A cikin fannin kuɗi, mahimman tsarin kasuwanci suna buƙatar tabbatar da babban aminci da watsa bayanai na lokaci-lokaci, don haka ana amfani da fasahar ERP sosai. A cikin masana'antar sufuri, inda amincin cibiyar sadarwa da haɗin kai ke da mahimmanci ga amincin jama'a, fasahar ERP na iya taimakawa haɓaka kwanciyar hankali na cibiyar sadarwa a cikin tsarin musayar bayanai na topology cibiyar sadarwa. A cikin tsarin sarrafa kayan aiki na masana'antu, fasahar ERP na iya taimakawa cibiyar sadarwa ta zama mafi aminci, don haka tabbatar da aikin yau da kullun na layin samarwa. Fasahar ERPS na iya taimaka wa cibiyoyin sadarwar kasuwanci samun saurin sauyawa da dawo da kuskure, tabbatar da ci gaban kasuwanci, da cimma nasarar dawo da matakan haɗin gwiwar matakin millisecond, ta yadda za a tabbatar da ingancin sadarwar mai amfani yadda ya kamata.


Lokacin aikawa: Yuli-13-2024