• 1

Game da fiber optic transceivers, nawa ka sani?

Masu ɗaukar fiber na gani su ne kayan aiki masu mahimmanci waɗanda muke amfani da su don canza siginar lantarki zuwa siginar gani da canza su, wanda kuma aka sani da masu canza wutan lantarki, waɗanda ake amfani da su a cikin nesa mai nisa daban-daban ko wurare tare da buƙatu na musamman don saurin watsawa.

Abubuwan da ke biyowa shine don raba muku matsaloli da mafita guda shida na fiber optic transceiver gama gari.

Ba a kunna hasken wuta ba

(a) Tabbatar da cewa igiyar wutar lantarki (waɗanda ke cikin wutar lantarki) da adaftar wutar lantarki (na wutar lantarki ta waje) igiyoyin wutar lantarki ne da adaftar wutar da suka dace da transceiver kuma an toshe su a ciki.

(b) Idan har yanzu ba a kunna ba, kuna iya ƙoƙarin canza wurin soket

(c) Sauya igiyar wuta ko adaftar wuta

Hasken tashar wutar lantarki ba ya kunne

(a) Tabbatar da cewa murɗaɗɗen biyu suna haɗe zuwa transceiver da na'urar takwarorinsu

(b) Duba ko yawan watsa na'urar takwarorinsu yayi daidai, 100M zuwa 100M, 1000M zuwa 1000M

(c) Idan har yanzu ba a kunna ta ba, gwada maye gurbin murɗaɗɗen biyu da na'urar kishiyar

Asarar fakitin hanyar sadarwa yana da tsanani

(a) Ba a haɗa tashar tashar rediyo ta transceiver zuwa na'urar cibiyar sadarwa ko yanayin duplex na na'urar a ƙarshen duka biyun bai dace ba.

(b) Akwai matsala tare da murɗaɗɗen biyu da RJ45, kuma ana iya maye gurbin kebul na cibiyar sadarwa kuma a sake gwadawa.

(c) Matsalar haɗin fiber na gani, ko mai tsalle yana daidaitawa tare da ƙirar transceiver

(d) Ƙaddamar da haɗin kai ya riga ya kasance a kan gaɓar karɓuwar mai karɓa, watau, hasken da mai ɗaukar hoto ya karɓa yana da rauni.

Tsayawa

(a) Bincika ko karkatattun biyun da fiber na gani suna da alaƙa da kyau kuma ko haɓakar hanyar haɗin gwiwa ta yi girma sosai.

(b) Gano ko laifin na'urar da aka haɗa da transceiver ne, sake kunna maɓallin, kuma idan laifin ya ci gaba, za a iya maye gurbinsa da PC-to-PC PING.

(c) Idan za ku iya PING, yi ƙoƙarin canja wurin fayiloli sama da 100M, lura da yawan watsa shi, idan lokacin ya yi tsayi, ana iya yanke hukunci cewa gazawar transceiver ce.

Sadarwa ta daskare bayan wani ɗan lokaci, tana komawa al'ada bayan sake kunnawa

Wannan al'amari yawanci yana faruwa ne ta hanyar sauyawa, zaku iya gwada sake kunna na'urar, ko maye gurbin na'urar tare da PC. Idan laifin ya ci gaba, ana iya maye gurbin wutar lantarki ta transceiver

Fitilolin biyar suna da haske sosai ko kuma alamar al'ada ce amma ba za a iya watsa su ba

Gabaɗaya, ana iya kashe wutar lantarki kuma a sake kunnawa don komawa al'ada.

A ƙarshe, ana gabatar da hanyoyin haɗin kai na gama gari na transceivers


Lokacin aikawa: Yuli-26-2022